Trong chuyến thăm và làm việc tại Thành phố Hồ Chí Minh, chiều ngày 10 tháng 6 năm 2024, Đoàn công tác của Uỷ ban nhân dân Thành phố Hà Nội do đồng chí Vũ Thu Hà - Thành ủy viên, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân Thành phố Hà Nội làm trưởng đoàn đã đến thăm quan và làm việc tại Bảo tàng Hồ Chí Minh - chi nhánh Thành phố Hồ Chí Minh. Đoàn đã thành kính dâng hương, dâng hoa tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh tưởng nhớ công lao to lớn của Người. Thay mặt Đoàn công tác, đồng chí Vũ Thu Hà đã ghi vào sổ lưu niệm, bày tỏ lòng biết ơn vô hạn trước sự hy sinh của Chủ tịch Hồ Chí Minh đối với sự nghiệp cách mạng của dân tộc Việt Nam, nguyện sống, chiến đấu, lao động và học tập theo gương Bác Hồ vĩ đại.